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Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Luhaga Mpina, akihakiki taarifa za \
g:fll':'a"r ?awl?ug[l“nt"lg :: \Iggefl:urr': ka?ika Kata ya Lubiga, Wilaya ya eatu, Mkoa wa Simiyu. Kulia ni ofisa
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MAZUNGUMZO: Mbunge wa Viti Maalu 0
Uku

Venance Mwamoto (CCM) nje ya

MBUNGE wa Viti Maalumu,
Rhoda Kunchela (Chadema)
amehoji miﬁngum va muda mrefu
kati ya hifadhi na wafugaji Serikali
inachukua hatua gani kuitatua,

Pia amehoji Serikali inachukua
hatua gani kwa baadhi ya askari
wanyamapori wanaofanya uonevu
unaokiuka sheria mbalimbali kwa

mbi wa Bunge

wakiingiza mifugo vao ndani ya
maenco yaliyohifadhiwa wamekuwa

wakikamatwa na kuchukuliwa
hatua kwa mujibu wa sheria.
Nieleza utaratibu unaotumika
kuwakamata wafugaji hao mara
zote unazingatia sheria na taratibu
zinazosimamia maeneo ya hifadhi.
Wizara hiyo ilieleza kuwa askari

7a utoaji les

mu, Rhoda Kunchela (Chadema) akizungumza na Mbunge wa Kilolo, mﬁ
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ogoro ya wafugaji” ==

72 fedha 22

v ma!'gm
zanchi. “Kwa mfano, katika Hifadhi £
va Taifa Ruaha mnamo tarche
09102018, askari wanyamapori
mmoja aliuwawa na wananchi
waliovamia kituo kiitwacho Nyota
kwa lengo la kukomboa mifugn yao
iliyokuwa imekamatwa baada
kuingizwa kinyume na utaratibu.”
wizara ilieleza. .

Aidha, katika hifadhi hr{g :
hiyo, Julai 3 mwaka 2016, askari
mwingine wa wanyamapor
alivawa na wananchi waliovamia
kituo cha lkoga kwa lengola
kukomboa mifugo yao. ‘Askari
wa wal 7 wanaobainika
kukiuka sheria, kanuni na taratibu.

hatua stahiki za kinidhamu
i na sheria, kanuni na
taratibu za kiuturnishi.
“Kﬂﬁhkﬁmﬁ;ﬂ@? u
suluhisho la uingizaji wa mifugo
ndani ya hifadhi, Serikali i
kusimamia utekelezaji wa mpanso
wa matumizi bora ya ardhi katika

w ji nchini. wa wanyamapori wamekuwa
Guliza swali jana bungeni,  wakifinya kazi zao kwa kufuata
Kunchela alisema ukhl:lfkm’_:l : shc_l:i}a {ﬁl ru:i*'uL !-?tlkﬂ ulinzi wa
IZOZOr0 ati rasilimali z taifa.
i na wafuga nchini hal Aidha, Serikali imekuwa
 inayosababisha jamii ya wafugaji ikitoa msisitizo kwa watumishi
" kupata madhara mbafimbali hao kufuata sheria na taratibu
ikiwemo vifo, uonevu, mifugo kuwakamata wale wote
i na kutozwa faini mmﬂingivjﬁl wﬁm&
iuka sheria maeneo yahyo Wi :
mmﬁ'ﬁ’ ni pamoja na kuwafikisha katika
waﬁ@a.' ji wali madhara hayo, vyombo vya sheria. Wizara ilicleza
&Mﬁm hatua gani kwa kuwa katika ukamataji Wa wahalifu
baadhi ya aska " ri pori hao taratibu za kisheria zinafuatwa.
“nméﬁ uonevu m unaokiuka Hata hivyo, kwa nyakati tofauti
s mbalimbali kwa wafugaji  kumekuwg naERO wafugajl
chini,” aliuliza Kune kuvamia vituo vya askaripa
i Vo1 kuwashambulia kwa silaha za jadi
nd;ibn.' Wizara ya Maliasili na 1
i iliele kwa lengo la kuchukua mifugo yao,
Utai icleza kw55 makamn suala o ni kinyume na sheria
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